पंतप्रधान सम्मान निधी योजनेच्या 13 व्या हप्त्याची तारीख अखेर ठरली, या दिवशी येणारे पैसे ? Pm Kisan Samman Nidhi Yojana 13rd Installment date 2023

 पंतप्रधान सम्मान निधी योजनेच्या 13 व्या हप्त्याची तारीख अखेर ठरली, या दिवशी येणारे पैसे ?

Table of Contents

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

 

Pm Kisan Samman Yojana 2023 13rd Installement Date
मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
Telegram Group Join Now
Pm Kisan Samman Yojana 2023 13rd Installement Date

 

             केंद्र पुरस्कृत असणारी शेतकऱ्यांसाठी महत्वाची योजना म्हणजे ‘ पंतप्रधान किसान सम्मान निधी योजना’ या योजनेची सुरुवात ही फेब्रुवारी 2019 मध्ये झाली होती. आतापर्यंत म्हणजे 2022 शेवट पर्यत या योजनेतून 12 हप्ते ( 12 Installement ) आले आहेत. योजनेतून पात्र शेतकऱ्याला वर्षातून 3 वेळेस प्रत्येकी 2 हजार रुपये हप्ता ( Installment ) म्हणून मिळत असतो. हा हप्ता शेतकऱ्यांसाठी दैनंदिन शेती संदर्भात खर्च भागवण्यासाठी थोडीशी मदत म्हणून दिली जाते.

Pm Kisan Samman Nidhi Yojana 13rd Installment 2023

तारीख बघण्यासाठी येथे क्लिक करा 

 

आता शेतकरी 13 वा हप्त्याची वाट पाहत आहेत हा हप्ता शेतकऱ्यांना डिसेंबर ते मार्च महिन्याच्या दरम्यान शेतकऱ्यांच्या खात्यावर आधार कार्ड डीबीटी मार्फत जमा होत असतो.या आधीचा हप्ता म्हणजे 12 वा हप्ता हा 17 ऑक्टोबर 2022 रोजी शेतकऱ्याच्या खात्यावर केंद्र सरकार मार्फत जमा केला आहे.

Pm Kisan Samman Nidhi Yojana 13rd Installment 2023

 

 

 

                      तारीख बघण्यासाठी येथे क्लिक करा 

आता या 13 व्या हप्त्याची तारीख कधी येणार संदर्भात शेतकऱ्यांना उत्सुकता आहे किंवा आपला बळीराजा याची वाट पाहत आहे. तर या 13 व्या हप्त्याची तारीख अखेर जाहीर झाली असून या तेराव्या हप्त्याची तारीख संदर्भात केंद्रीय कृषी राज्य मंत्री शोभा करंदलाजे यांनी याबाबत न्यूज बांधवाना सांगितले आहे.

हे पण पहा 

 

 

Pm Kisan Samman Nidhi Yojana 13rd Installment 2023

————————————————————————–

pm kisan, pm kisan status kyc, pm kisan status kyc, pm kisan date 13th installment, pm kisan list, pm kisan helpline number, pm kisan.gov.in

 

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Comment

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
Sonu Nigam breaks down in tears after performing at the Ayodhya Ram Mandir! “I have nothing more to say; my tears will speak for me.” Jaggery Tea Benefits: ग्रीन टीपेक्षाही फायदेशीर आहे गुळाचा चहा; हिवाळ्यात नक्की सेवन करा Tulsi Vivah 2023 : का करतात तुळशी विवाह यावर्षी कोणत्या तारखेला आहे पहा ?