LPG Gas Subsidy | आता गॅस सबसिडी मिळण्यास पुन्हा सुरुवात ..

 LPG Gas Subsidy | आता गॅस सबसिडी मिळण्यास पुन्हा सुरुवात 

Table of Contents

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
gas subsidy new bharat gas hp gas indane gas india
मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
Telegram Group Join Now 

LPG Gas Subsidy 

तुम्ही सद्या पाहत असाल की सगळीकडे महागाई वाढू लागली आहे. यामध्ये घरगुती जीवनावश्यक वस्तू असेल, पेट्रोल डिझेल असेल किंवा गॅस च्या वाढत्या किमती असेल यामुळे सर्वसामान्य लोकांचे या महागाईने अक्षरशः कमरडे मोडले आहे. आता सरकारने यावर मोठी घोषणा केली आहे

gas subsidy new bharat gas hp gas indane gas india

 

 

 

 

प्रधानमंत्री उज्वला योजनेच्या लाभार्थ्यांना आता गॅस सबसिडी देण्यास सरकारने सुरुवात केली आहे. माहिती आणि जन प्रसारण मंत्री असलेले अनुराग ठाकूर यांच्या सुचनेनंतर उज्वला योजनेच्या जवळजवळ 9.59 कोटी लाभार्थ्यांना प्रति वर्षी 14.2 किलो एलपीजी गॅस सिलिंडर आता 200 रुपये एवढी सबसिडी मिळण्यास सुरुवात आता झाली आहे. त्यामुळे सरकारच्या आधीसुचनेनंतर ही सबसिडी मिळण्यास सुरुवात झाली आहे. महत्वाचे म्हणजे सरकारने 12 सिलिंडर भरण्यास परवानगी दिली आहे.

 

gas subsidy new bharat gas hp gas indane gas india 

 

आता या घोषणेमुळे सरकारच्या तिजोरीवर 2023 -24 मध्ये 7 हजार 830 कोटी रुपये एवढा बोजा पडणार आहे. पण या योजनेमुळे 1.6 कोटी लोकांना फायदा होणार आहे. त्यामुळे या महागाई च्या काळात थोडासा का होईना जनतेला दिलासा मिळणार आहे. हे अनुदान 22 मे 2022 पासून वितरित होण्यास सुरुवात झाली आहे. याचे वाटप BPCL आणि HPCL करणार आहेत

 

 

 

 

गॅस सबसिडी मिळण्यासाठी काय करावे ?

तुम्ही जर उज्वला या योजनेतून सिलिंडर घेतले असाल. तर ही सबसिडी तुम्हाला मिळणार आहे.

गॅस सबसिडी मिळवण्यासाठी येथे क्लीक करा

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Comment

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
Sonu Nigam breaks down in tears after performing at the Ayodhya Ram Mandir! “I have nothing more to say; my tears will speak for me.” Jaggery Tea Benefits: ग्रीन टीपेक्षाही फायदेशीर आहे गुळाचा चहा; हिवाळ्यात नक्की सेवन करा Tulsi Vivah 2023 : का करतात तुळशी विवाह यावर्षी कोणत्या तारखेला आहे पहा ?