खुशखबर ! फोन पे आणि गुगल पे तसेच पेटीएम आता 45 दिवसांसाठी उसने देणार पैसे, व्याज पण लागणार नाही, सविस्तर पहा

Google Pay, Paytm, Phone Pay : भारतात जसे 4g ल सुरुवात झाली त्याचप्रमाणे कॅश पद्धती ऐवजी मोठ्या प्रमाणावर ऑनलाईन पेमेंट किंवा कॅश लेश व्यवहार करणाऱ्या वर लोकांनी भर दिलेला आढळतो. कॅश लेश पद्धतीचा फायदा असा आहे काही क्षणात कोठेही पैसे पाठवता येतात. यासाठी मार्केट मध्ये अनेक ऑनलाईन डिजिटल transaction पेमेंट ॲप्लिकशन किंवा सर्व्हिस आल्या आहेत. या ॲप्लिकशन मुळे आपण काही क्षणात किती रुपयाती ट्रांसॅक्शन करतो.

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

 

या ऑनलाईन डिजिटल Transaction पेमेंट ॲप्लिकेशन मध्ये ‘ google pay, Phone पे तसेच इतर UPI ॲप्लिकेशन चा समावेश होतो. मागील काही वर्षात डिजिटल पेमेंट transaction खूप मोठ्या प्रमाणावर वाढले आहे. जर तुम्ही हे ऑनलाईन पेमेंट Transaction करत असाल तर NPCI ने 1 जानेवारी 2024 पासून ऑनलाईन पेमेंट मध्ये अनेक बदल केले आहे, हेच आपण आज पाहणार आहोत.

हे पण पहा :  गाव नमुना नंबर 14 मध्ये या नोंदी असतात ? 

नियम 1 : तुम्ही जर ऑनलाईन पेमेंट केले जसे की phone pay, गुगल पे, किंवा इतर upi प्लॅटफॉर्म वरून एखाद्याला 2000 रुपये पेक्षा जास्त पेमेंट केले आणि हे तुम्हाला परत पाहिजे असेल तर 4 तासात परत घेऊ शकता, किंवा हे झालेले पेमेंट परत घेऊ शकता.

नियम 2 : आधी तुम्ही दिवस भरातून UPI मार्फत फक्त 1 लाख पर्यंत पैसे पाठवू शकत होता, परंतु आता त्याची लिमिट वाढवली आहे 1 जानेवारी 2024 पासून तुम्ही UPI मार्फत 5 लाखा पर्यंत एका दिवसात पैसे पाठवू शकता.

नियम 3 : दैनंदिन वापरासाठी 24 तासात तुम्ही 5 लाखा पर्यंत डिजिटल Transaction करू शकता.

नियम 4 : UPI मार्फत विमा हप्ता, ASP किंवा बँकिंग साठी पेमेंट मर्यादा ही 15,000 रुपये एवढी होती ती आता 1 लाखा पर्यंत वाढवली आहे.

नियम 5 : हा नियम महत्वाचा आणि या पोस्ट title संदर्भात च आहे की आता तुमच्या खात्यात पैसे नसले तरी हे UPI प्लॅटफॉर्म तुम्हाला पैश्याची मदत करणार आहे. UPI Now या द्वारे तुम्हाला येथून पुढे 45 दिवसा साठी कोणतेही व्याज न घेता पैसे वापरता येणार आहे.

UPI Now साठी येथे क्लिक करा

 

हे पण पहा : करा गुपचूप तक्रार ! सरपंच आणि ग्रामसेवक यांना घाम फुटेल !

 

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Comment

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
Sonu Nigam breaks down in tears after performing at the Ayodhya Ram Mandir! “I have nothing more to say; my tears will speak for me.” Jaggery Tea Benefits: ग्रीन टीपेक्षाही फायदेशीर आहे गुळाचा चहा; हिवाळ्यात नक्की सेवन करा Tulsi Vivah 2023 : का करतात तुळशी विवाह यावर्षी कोणत्या तारखेला आहे पहा ?