Pik vima 2024 list : महाराष्ट्रातील 36 जिल्ह्यांची पीक विम्याची यादी जाहीर, याद्या या ठिकाणी पाहा

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Pik Vima 2024 list : शेतकरी बंधूंनो नुकतेच शासनाने ३६ जिल्ह्या संदर्भात पीक विमा याद्या जाहीर केल्या आहेत. या याद्या संदर्भात आम्ही तुम्हाला सरकारी वेबसाईट सांगणार आहोत या ठिकाणी जाऊन तुम्ही या pik vima 2024 याद्या पाहू शकता तसेच डाउनलोड करून नावे पाहू शकता.

शेतकरी बंधूंनो ऑगस्ट 2023 पासून अनेक ठिकाणी अवकाळी पाऊस झालेला आहे. त्या संदर्भात अनेक ठिकाणी सरकार मार्फत पंचनामे करण्याचे काम चालू केले आहे. ज्या ठिकाणी पंचनामे झाले आहे त्यांना आता पैसे येण्यास चालू झाले आहे. किंवा येणाऱ्या 8 दिवसात हे pik vima 2024 चे पैसे येणार आहे पण या पीक विमा मंजूर याद्या सद्या कोनाकडेच नाही त्यामुळे नावे कोणाचे आहे तसेच ज्यांचे नावे आले आहेत त्यांनी ekyc करायची आहे का याबाबत कोणालाच माहीत नाही.

pik vima list 2024 maharashtra
pik vima list 2024 maharashtra
मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

नुकतच सरकारने खरीप 2023 मधील सोयाबीन या पिकाचे पीक विमा मंजूर केला आहे. त्यानुसार आता त्यांच्या बँक खात्यावर 4 जानेवारी पासून पैसे येण्यास सुरुवात झाली आहे. पण इतर पिके जसे की बाजरी, मूग, कांदा या पिकाचा विमा येणार आहे की नाही याबाबत स्पष्टता सांगितलेली नाही तसेच याबाबत स्पष्टता नाही. सोयाबीन पिकाचे पाहिले तर काहींनी सोयाबीन पिकाचां विमा उतरून सुध्दा त्याचे अहमनगर जिल्ह्यात मंजूर नाही याबत कोणी सांगणार नाही तर तुम्हाला याबाबत माहिती बघायची असेल तर खाली एक वेबसाईट ही लिंक दिली आहे या वेबसाईट वर तुम्हाला माहिती मिळेल.

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Comment

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
Sonu Nigam breaks down in tears after performing at the Ayodhya Ram Mandir! “I have nothing more to say; my tears will speak for me.” Jaggery Tea Benefits: ग्रीन टीपेक्षाही फायदेशीर आहे गुळाचा चहा; हिवाळ्यात नक्की सेवन करा Tulsi Vivah 2023 : का करतात तुळशी विवाह यावर्षी कोणत्या तारखेला आहे पहा ?