एलपीजी गॅस असणाऱ्यांनी पुन्हा आधार केवायसी करा अन्यथा सबसिडी मिळणार नाही Subsidy LPG Gas EKyc Kaise kare

 

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Gas cylinder price : केंद्र सरकार मार्फत LPG gas सदर्भात एक मोठी अपडेट आली आहे. जर तुमच्या घरामध्ये LPG Connection असेल तर तुम्हाला या LPG गॅस कनेशन ची पुन्हा एकदा Ekyc करावी लागणार आहे. आणि सोबत जर LPG Ekyc झाली असेल तर हे पण चेक करावे लागेल की ही LPG Ekyc पूर्ण झाली आहे की नाही.

जर LPG Gas कनेक्शन जर Ekyc झाली नसेल तर सरकार कडून जी सबसिडी Subsidy मिळते ती एक तर बंद झाली असेल किंवा ती लवकरच बंद होणार आहे. या Lpg गॅस मिळते जी थोडी फार बचत होत होती ती सरकार आता बंद करणार आहे. मित्रानो ही LPG Gas Ekyc कशी करणार त्याला प्रोसेस काय आहे याबद्दल आपण माहिती पाहणार आहोत.

 

LPG-Gas-E-KYC-Online marathi

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

 

महत्वाची म्हणजे ही LPG GAS Ekyc करण्यासाठी कोणत्याही एजन्सी कडे जाण्याची गरज नाही. तुम्ही घरबसल्या कोठेही ही Lpg gas Ekyc फक्त २ ते ३ मिनिटात करू शकता. या साठी फ्कत तुमचा Smartphone किंवा Laptop किंवा Computer पुरेसा आहे. ही Ekyc करण्यासाठी सरकारने शेवटची तारीख सुध्दा जाहीर केली आहे. आपण या संदर्भात माहिती पाहणार आहोत.

 

Subsidy मिळते की नाही हे पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

LPG Gas Ekyc Online : १. या साठी तुम्ही google बBrowser मध्ये My Lpg. In असे टाईप करा आणि सर्वात वरती असणारी वेबसाईट www.mylpg.in यावर क्लिक करून मुख्य वेबसाईट या, ही केंद्र शासनाची lpg gas संदर्भात वेबसाईट आहे.

२. या वेबसाईट वर आल्यानंतर तुम्हाला स्क्रीन वर ३ वेगवेगळ्या gas कंपनीचे gas सिलेंडर दिसतील उदा. भारत गॅस, एचपी गॅस आणि इंडियेन गॅस. तर या पैकी ज्या कंपनीचे तुमच्याकडे सिलिंडर आहे त्या गॅस वर क्लिक ( चित्रावर ) करा. त्याला क्लिक केल्यानंतर तुम्ही एक नवीन तुमच्याकडे असणाऱ्या गॅस Connection ची वेबसाईट असेल.

ही माहिती पहा –  मुलींसाठी 1,00,000 रुपये या योजनेतून मिळणार

ही माहिती पहा –  शौचालय अनुदान योजना महाराष्ट्र फॉर्म

३. वेबसाईट वर आल्यानंतर उजव्या वरच्या बाजूला sign in किंवा sign up हा ऑप्शन दिसेल यावर क्लिक करायचे आहे. जर तुम्ही या ठिकाणी नवीन असाल तर Signup हा ऑप्शन ( नवीन नोंदणी ) निवडून जी माहिती विचारली आहे ती सर्व या ठिकाणी टाकायची आहे. ( नोंदणी करताना LPG ID Number लागेल ).

४. सर्व माहिती टाकल्यानंतर त्यानंतर sign in केल्यानंतर तुम्हाला समोर तुमच्या lpg गॅस संदर्भात सर्व माहिती पाहायला मिळेल. यामध्ये किती सिलिंडर वापरले, सबसिडी किती मिळाली, पत्ता तसेच इतर सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

५. या ठिकाणी आल्यानंतर adhar E kyc हा ऑप्शन घेऊन Otp टाकून submit Ekyc ला करायचे आहे. त्यानंतर तुमच्याकडे असणारा गॅस हा आधार ला लिंक आहे की नाही तसेच बँकेला आधार लिंक आहे की नाही सोबत आधार ला लिंक असणारी माहिती सर्व या ठिकाणी Yes किंवा No स्वरूपात link आहे की नाही असे दिसणार आहे. 

आधार Ekyc करण्यासाठी येथे क्लिक करा 

 

गॅस सबसिडी मिळवण्यासाठी काय करावे

आता गॅस सबसिडी मिळण्यास पुन्हा सुरुवात

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Comment

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
Sonu Nigam breaks down in tears after performing at the Ayodhya Ram Mandir! “I have nothing more to say; my tears will speak for me.” Jaggery Tea Benefits: ग्रीन टीपेक्षाही फायदेशीर आहे गुळाचा चहा; हिवाळ्यात नक्की सेवन करा Tulsi Vivah 2023 : का करतात तुळशी विवाह यावर्षी कोणत्या तारखेला आहे पहा ?