Agriculture Business : शेतकऱ्यांनो हा व्यवसाय सुरू करा जास्त नफा कमवा

frozen mater Agriculture Business information : नमस्कार शेतकरी बंधूंनो, आपण शेतामध्ये विविध पिकं घेत असतो यामध्ये मसाले पिके, नगदी पिके त्याचबरोबर कडधान्य पिके अशा प्रकारचे पिके आपण घेत असतो. पण आपण ज्यावेळी पीक घेतो त्यावेळी यासाठी खर्च मात्र जास्त येतो. जसे की त्यामध्ये उत्पादन खर्च त्यानंतर इतर जे खर्च असतात यामुळे काय होतं आपल्याला शेती मध्ये कमी नफा मिळतो. त्यामुळे आपल्याला शेती ही परवडत नाही असे बऱ्याचदा ऐकायला मिळते. आणि शेवटी काय होतं तर आपण कर्जबाजारी होत चालतो.

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Agriculture Business शेती व्यवसाय

शेतकरी बंधूंनो आपण आज अशा शेती संदर्भातील बिजनेस बद्दल माहिती पाहणार आहोत. हा बिजनेस केल्यानंतर तो मला चांगला फायदा होणार आहे. आणि याला काही जास्त जागा लागत नाही अगदी कमी जागेमध्ये सुद्धा तुम्ही हा बिजनेस सुरू करू शकता. चला तर हा कोणता बिजनेस आहे याबद्दल आपण माहिती पाहू.

frozen mater Agriculture Business information
frozen mater Agriculture Business information
मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

हि माहिती पहा :

गोठवलेले वटाणे हा व्यवसाय कसा सुरु करावा Frozen mater Business information

frozen mater Agriculture Business information : मित्रांनो वटणाचा व्यवसाय Frozen mater Business सध्या दिवसेंदिवस खूप वाढत आहे. या गोठवलेल्या वाटाण्याची डिमांड मोठ्या प्रमाणावर शहरी भागात आपल्याला पाहायला मिळते. या व्यवसायाला तेजीचे मार्केट आहे असे म्हणता येईल. गोठवलेले वाटाणे किंवा आपण त्याला हिरवे वाटाणे सुद्धा म्हणतो हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला जास्त भांडवलाची गरज नाही. तसेच तुम्हाला जास्त जागेची सुद्धा गरज नाही तुम्ही कमी जागेमध्ये किंवा छोट्याशा रूममध्ये सुद्धा व्यवसाय सुरु करू शकता.

गोठवलेले वाटाणे वटाणे हा व्यवसाय कसा सुरू करणार. मित्रांनो तुम्ही जर शेतकरी असाल तर तुम्हाला कोणाकडून विकत घ्यायची गरज नाही. पण तुम्ही जर शेतकरी नसाल तर तुम्हाला हिरवे वटाणे Frozen mater शेतकऱ्यांकडून विकत घ्यावे लागेल.

शेतकऱ्यांकडून विकत घेतल्यानंतर तुम्हाला ते वटाणे सोलणे, त्यानंतर त्या वाटाण्यांना धुणे त्यानंतर उकळणे आणि पॅकिंग करणे अशी सोपी पद्धत आहे. या व्यवसायासाठी तुम्ही घरातल्यांची मदत घेऊ शकता किंवा कमी मजुरांमध्ये हा व्यवसाय सुरू करू शकता. पॅकिंग केल्यानंतर आम्हाला तुम्ही डायरेक्ट मार्केटमध्ये सुद्धा विकू शकता किंवा दुकानदाराशी ओळख करून तुम्ही हे उत्पादन विकू शकता.

गोठवलेले वटाणे किंवा हिरवे वटाणे यामधून किती आर्थिक नफा मिळू शकतो ?

मित्रांनो फ्रोजन मटर अर्थात हिरवे वटाणे हा व्यवसाय शहरांमध्ये अत्यंत तेजी मध्ये वाढत आहे. कारण हॉटेल्स झाले आणि घरगुती साठी वाटाण्याची भाजी लोकांना आवडत असतं त्यामुळे यामध्ये नक्कीच तुम्हाला फायदा होणार आहे.

शेती संदर्भात बिझनेस आयडिया साठी येथे क्लीक करा

फ्रोजन मोटरचा व्यवसाय जर तुम्ही केला तर तुम्हाला यामधून 70 ते 80 टक्के फायदा मिळू शकतो. यामध्ये थोडाफार कमी जास्त होऊ शकता पण साधारण जर पाहिले तर 70 ते 80% च्या दरम्यान फायदा होणार आहे. शेतकऱ्यांकडून तुम्ही कसं किलोने हे वाटाणे विकत घेणार आहे त्यावर त्याची किंमत ठरणार आहे. शेतकऱ्यांकडून तुम्ही उत्पादन विकत घेऊ शकता किंवा तुमच्याकडेच जर शेतामध्ये वाटाणे असतील तर तुम्ही डायरेक्ट हिरवे वाटाणे पॅकिंग पर्यंत कसे तयार करायचे हा बिजनेस सुरू करू शकता.

फ्रोजन मटर गोठलेले कसे बनवायचे ?

मित्रांनो शेतकऱ्यांकडून वटाणे विकत घेतल्यानंतर किंवा तुमच्याकडेच शेतामध्ये जर वाटाणे असतील त्यानंतर पॅकिंग पर्यंत पद्धत खूप सोपी आहे. आता ते गोठवायचं कसं हे महत्त्वाचं आहे. पॅकिंगच्या अगोदर हे वाटाणे तुम्ही 80 डिग्री सेल्सिअसच्या तापमानावर उकळायचा आहे. त्यानंतर ते तीन ते पाच या डिग्रीपर्यंत थंड करायचा आहे जेणेकरून जर त्याच्यावर कोणते जिवाणू चिकटले असतील तर ते लगेच नष्ट होणार आहे. त्यानंतर तुम्ही याला पॅकिंग करू शकता आणि फ्रीजरमध्ये ठेवू शकता. आणि आणि हे तुम्ही बाजारामध्ये सहज विकू शकता. हा पूर्णपणे लीगली बिजनेस आहे. तुमचा व्यवसाय जर खूप मोठा झाला त्यानंतरच तुम्हाला टॅक्स वगैरे द्यायची गरज आहे. लहान व्यवसायाला कोणती टॅक्स देण्याची गरज नाही किंवा कोणत्या नोंदणीची गरज नाही.

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
aapla Baliraja

Leave a Comment

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
Sonu Nigam breaks down in tears after performing at the Ayodhya Ram Mandir! “I have nothing more to say; my tears will speak for me.” Jaggery Tea Benefits: ग्रीन टीपेक्षाही फायदेशीर आहे गुळाचा चहा; हिवाळ्यात नक्की सेवन करा Tulsi Vivah 2023 : का करतात तुळशी विवाह यावर्षी कोणत्या तारखेला आहे पहा ?